เครื่องเดินขึ้นบันไดที่ดีที่สุดปี 2026: เปรียบเทียบ 5 รุ่น
Writerกองบรรณาธิการ Pickly
อัปเดต 2026-09-25
เครื่องเดินขึ้นบันไดจำลองการปีนบันได — การเคลื่อนไหวที่ลงน้ำหนักกับก้น ต้นขาหน้า ต้นขาหลัง และน่อง ผ่านการก้าวซ้ำ ๆ ความรู้สึกของแรงต้านและขนาดที่พอดีกับพื้นที่ สำคัญกว่าสเปกแรงต้านสูงสุด
คำตอบสั้น ๆ
StairMaster Gauntlet Stepmill คือเครื่องขึ้นบันไดของแท้ เป็นเครื่องเดียวในรายการนี้ที่มีขั้นบันไดหมุนสูง 8 นิ้ว ซึ่งต้องก้าวขึ้นและก้าวลงจริง ให้ช่วงการเหยียดสะโพกที่สมบูรณ์ที่สุด และเผาผลาญ 400 ถึง 500 แคลอรีต่อชั่วโมงที่ระดับ 8 ถึง 10 จากทั้งหมด 26 ระดับ StairMaster 8-Series แบบรีเฟอร์บิชมีกลไกเดียวกันในราคา 1,500 ถึง 2,500 ดอลลาร์ Bowflex Max Trainer M9 เพิ่มมือจับที่เคลื่อนไหวได้และแอป JRNY ส่วน NuStep T4r ให้ผู้ที่มีข้อจำกัดด้านข้อต่อออกกำลังกายในท่านั่งได้ และมินิสเต็ปเปอร์ของ Sunny Health วางใต้โต๊ะทำงานได้
📋วิธีที่เราเปรียบเทียบ
แต่ละเครื่องถูกประเมินจากกลไกการก้าว (บันไดหมุน vs แป้นเหยียบ vs มินิแป้น) ช่วงและความสม่ำเสมอของแรงต้าน แคลอรีต่อชั่วโมงที่ความเร็วปานกลาง ระดับเสียงในสภาพแวดล้อมอะพาร์ตเมนต์ พื้นที่ที่ใช้เทียบกับผลการฝึกที่ได้ และระดับแรงกระแทกต่อข้อต่อสำหรับผู้ใช้ที่มีข้อจำกัดเรื่องเข่าหรือสะโพก
ยอดเยี่ยมโดยรวม: Gauntlet Stepmill เป็นเครื่องเดียวในการเปรียบเทียบนี้ที่มีกลไกบันไดหมุนของแท้ — ขั้นสูง 8 นิ้วที่ต้องก้าวขึ้น/ก้าวลงจริง ให้ช่วงเหยียดสะโพกเต็มที่สุดและกระตุ้นก้นสูงสุดในหมวดนี้ ที่ระดับ 8-10 จาก 26 ผู้ใหญ่ส่วนใหญ่เผาผลาญ 400-500 cal/ชั่วโมง ข้อแลกเปลี่ยน: น้ำหนัก 200 kg และราคา US$4,500-6,000 ทำให้เป็นการซื้อระดับพาณิชย์หรือโฮมยิมเฉพาะทางจริงจัง และมักต้องเสริมพื้นรองรับ
มีจำหน่ายในสหรัฐฯ
มีจำหน่ายในสหรัฐฯ
- 2
ไม่มีจำหน่ายในประเทศของคุณ
- 3
Sunny Health & Fitness Mini Stair StepperB+งบประหยัด / โต๊ะทำงานที่ดีที่สุด$39.99ราคาอ้างอิงในสหรัฐฯไม่มีจำหน่ายในประเทศของคุณ
ไม่มีจำหน่ายในประเทศของคุณ
ไม่มีจำหน่ายในประเทศของคุณ
เหมาะสำหรับใคร?
บทความที่เกี่ยวข้อง
1★ Best PickA+ยอดเยี่ยมโดยรวมStairMaster Gauntlet Stepmill
Stepmill บันไดหมุน ขั้นสูง 8 นิ้ว แรงต้าน 26 ระดับ จอสัมผัส ~200 kg ราคา US$4,500-6,000 เรือธงเชิงพาณิชย์ — กลไกปีนบันไดของแท้ กระตุ้นก้นสูงสุด มาตรฐานวงการ หนักและแพง เหมาะกับยิมเชิงพาณิชย์หรือโฮมยิมเฉพาะทางที่มีงบพร้อม
Gauntlet Stepmill เป็นเครื่องเดียวในการเปรียบเทียบนี้ที่มีกลไกบันไดหมุนของแท้ — ขั้นสูง 8 นิ้วที่ต้องก้าวขึ้น/ก้าวลงจริง ให้ช่วงเหยียดสะโพกเต็มที่สุดและกระตุ้นก้นสูงสุดในหมวดนี้ ที่ระดับ 8-10 จาก 26 ผู้ใหญ่ส่วนใหญ่เผาผลาญ 400-500 cal/ชั่วโมง ข้อแลกเปลี่ยน: น้ำหนัก 200 kg และราคา US$4,500-6,000 ทำให้เป็นการซื้อระดับพาณิชย์หรือโฮมยิมเฉพาะทางจริงจัง และมักต้องเสริมพื้นรองรับ
จุดเด่น
- ✓กลไกบันไดหมุนของแท้ — เหยียดสะโพกเต็มทุกก้าว
- ✓แรงต้าน 26 ระดับพร้อมจอสัมผัสและ Bluetooth
- ✓กระตุ้นก้นสูงสุดในหมวดนี้
จุดด้อย
- ✗200 kg, US$4,500–6,000 — ราคาเชิงพาณิชย์และโลจิสติกส์การติดตั้ง
รายละเอียดคะแนน
- Type
- Stepmill บันไดหมุน
- Step height
- 8 นิ้ว
- Resistance levels
- 26
- Console
- จอสัมผัส + Bluetooth
- Weight
- ~440 lbs (200 kg)
- Footprint
- ประมาณ 42 × 34 นิ้ว
- Price
- US$4,500–6,000
มีจำหน่ายในสหรัฐฯ
2Aเครื่องเชื่อมต่อในบ้านที่ดีที่สุดBowflex Max Trainer M9
Step climber + แขนเคลื่อนไหว แรงต้าน 20 ระดับ จอสัมผัส แอป JRNY ราคา US$2,200-2,800 สเต็ปเปอร์ใช้ในบ้านแบบเชื่อมต่อที่ดีที่สุด — ร่างกายส่วนบนเพิ่มการเผาผลาญแคลอรี ขนาดกะทัดรัด อีโคซิสเต็มแอปพัฒนาเต็มที่ เหมาะสำหรับนักโฮมยิมที่ต้องการฟิตเนสสตรีมมิงและประหยัดพื้นที่
Max Trainer M9 เพิ่มมือจับเคลื่อนไหวเข้ากับการก้าวปีน กระตุ้นกล้ามเนื้อดึงของร่างกายส่วนบนและเพิ่มการเผาผลาญแคลอรีต่อเซสชันเทียบกับสเต็ปเปอร์ที่ใช้แค่ขา แอป JRNY ให้เนื้อหาสตรีมมิงและปรับแรงต้านอัตโนมัติ ด้วยแรงต้าน 20 ระดับและขนาดกะทัดรัด เป็นสเต็ปเปอร์ในบ้านที่ฟีเจอร์ครบที่สุด ข้อแลกเปลี่ยน: การเคลื่อนไหวแบบแป้นเหยียบไม่จำลองการปีนบันไดจริง — ช่วงเหยียดสะโพกเล็กกว่า stepmill บันไดหมุน หมายถึงกระตุ้นก้นต่อก้าวน้อยกว่า
จุดเด่น
- ✓มือจับเคลื่อนไหวเพิ่มการเผาผลาญเทียบกับสเต็ปเปอร์ที่ใช้แค่ขา
- ✓แอป JRNY พร้อมคลาสสตรีมมิงและปรับแรงต้านอัตโนมัติ
- ✓ขนาดกะทัดรัดสำหรับเครื่องเชื่อมต่อฟีเจอร์ครบ
จุดด้อย
- ✗การเคลื่อนไหวแบบแป้นมีช่วงเหยียดสะโพกเล็กกว่า stepmill แท้ — กระตุ้นก้นน้อยกว่า
รายละเอียดคะแนน
- Type
- Step climber + แขนเคลื่อนไหว
- Resistance levels
- 20
- Console
- จอสัมผัส
- App
- JRNY (สตรีมมิง + ปรับแรงต้านอัตโนมัติ)
- Weight
- ประมาณ 73 kg
- Price
- US$1,999
- Subscription
- รวม JRNY
ไม่มีจำหน่ายในประเทศของคุณ
3B+งบประหยัด / โต๊ะทำงานที่ดีที่สุดSunny Health & Fitness Mini Stair Stepper
มินิ step climber แรงต้านไฮดรอลิก ระยะก้าว 4-6 นิ้ว ไม่มีมือจับ ราคา US$30-60 ตัวเลือกกิจกรรมเบางบประหยัด — เหมาะกับใช้ที่โต๊ะทำงานหรือฟื้นฟู ไม่ใช่การฝึกหัวใจจริงจัง เหมาะสำหรับการก้าวเบา ๆ เป็นครั้งคราวด้วยต้นทุนต่ำสุด
ระยะก้าว 4-6 นิ้วและแรงต้านไฮดรอลิกของมินิสเต็ปเปอร์ Sunny Health เหมาะกับการเคลื่อนไหวเบา ๆ ประจำวัน ใช้ที่โต๊ะทำงาน หรือช่วงต้นของการฟื้นฟู — ไม่ใช่การฝึกหัวใจจริงจัง ที่ราคา US$30-60 เป็นจุดเริ่มต้นที่ไม่ต้องผูกมัด สำหรับคนที่อยากเพิ่มการก้าวเข้ากับงานนั่งโต๊ะโดยไม่รบกวนการทำงาน ข้อแลกเปลี่ยน: ช่วงแรงต้านจำกัดและระยะก้าวสั้น ให้แคลอรีไม่พอสำหรับเป้าหมายความฟิตของหัวใจ — คาดหวังได้สูงสุด 150-200 cal/ชั่วโมง
จุดเด่น
- ✓ขนาดเล็กที่สุด — สอดใต้โต๊ะเพื่อก้าวเบา ๆ ระหว่างทำงานได้
- ✓แรงต้านไฮดรอลิกไม่ต้องใช้ไฟฟ้าหรือติดตั้ง
- ✓ต่ำกว่า US$60 สำหรับการเพิ่มการเคลื่อนไหวแบบไม่ผูกมัด
จุดด้อย
- ✗ระยะก้าว 4-6 นิ้วสั้นเกินไปสำหรับกระตุ้นก้นหรือคาร์ดิโอที่มีนัยสำคัญ
รายละเอียดคะแนน
- Type
- มินิสเต็ปเปอร์แบบแป้น
- Step height
- 4–6 นิ้ว
- Resistance
- ไฮดรอลิก (ปรับได้)
- Console
- LCD พื้นฐาน
- Weight
- ประมาณ 8 kg
- Footprint
- กะทัดรัดมาก
- Price
- US$30–60
ไม่มีจำหน่ายในประเทศของคุณ
สมัครรับจดหมายข่าว
ข่าวสารและของใหม่เป็นครั้งคราว ไม่มีสแปม
4Bดีที่สุดสำหรับถนอมข้อต่อNuStep T4r Recumbent Cross Trainer
การก้าวแบบนั่งเอน ท่านั่ง ใช้ร่างกายส่วนบน + ล่างเต็มตัว แรงต้านจากเกือบศูนย์ถึงสูง ราคา US$3,000-4,500 ดีที่สุดสำหรับถนอมข้อต่อ — ดีไซน์ระดับใช้ฟื้นฟู นั่งได้สำหรับข้อจำกัดเข่า/สะโพก เหมาะสำหรับผู้ใช้ที่ต้องฝึกหัวใจโดยไม่มีแรงกระแทกจากการยืน
ท่านั่งเอนของ NuStep T4r ตัดแรงกระแทกจากการยืนที่ทำให้การก้าวปีนยากสำหรับผู้ใช้ที่มีข้อจำกัดเข่าหรือสะโพก — คุณได้การฝึกหัวใจทั้งร่างกายส่วนบนและล่างขณะนั่ง แรงต้านไล่จากเกือบศูนย์ขึ้นไป เหมาะกับการฟื้นฟูหลังผ่าตัดและผู้สูงอายุ ข้อแลกเปลี่ยน: ดีไซน์แบบนั่งจำกัดความเข้มสูงสุดของหัวใจเทียบกับ stepmill แบบยืน นักกีฬาสุขภาพดีที่ต้องการฝึกความเข้มสูงจะพบว่าเพดานของ NuStep ต่ำเกินไป
จุดเด่น
- ✓ท่านั่งตัดแรงกระแทกจากการยืนสำหรับผู้มีข้อจำกัดข้อต่อ
- ✓ใช้ร่างกายส่วนบนและล่างเต็มตัวขณะนั่ง
- ✓แรงต้านเริ่มจากเกือบศูนย์สำหรับบริบทฟื้นฟู
จุดด้อย
- ✗ดีไซน์แบบนั่งจำกัดความเข้มสูงสุดสำหรับนักกีฬาสุขภาพดี
รายละเอียดคะแนน
- Type
- ครอสเทรนเนอร์แบบนั่งเอน
- Position
- นั่ง
- Resistance range
- เกือบศูนย์ถึงสูง
- Engagement
- ร่างกายส่วนบน + ล่างเต็มตัว
- Common use
- ฟื้นฟู, ผู้สูงอายุ
- Price
- US$2,995
- Weight capacity
- 300+ lbs
ไม่มีจำหน่ายในประเทศของคุณ
5B-Refurbished คุ้มค่าที่สุดStairMaster 8-Series Stepmill (Refurbished)
Stepmill เชิงพาณิชย์ (รุ่นก่อน) ขั้นสูง 7-8 นิ้ว มีขายแบบ refurbished ราคา US$1,500-2,500 refurbished คุ้มค่า stepmill ในบ้านที่สุด — กลไก stepmill ของแท้ในราคาต่ำกว่า Gauntlet เมื่อซื้อ refurbished ตรวจชั่วโมงมอเตอร์ก่อนซื้อ
ซีรีส์ 8 ใช้กลไก stepmill บันไดหมุนแบบเดียวกับ Gauntlet ที่ความสูงขั้น 7-8 นิ้ว แต่ในฐานะเครื่องพาณิชย์รุ่นก่อน มีขายแบบ refurbished ที่ US$1,500-2,500 — ครึ่งหนึ่งถึงหนึ่งในสามของราคา Gauntlet เครื่องเกรดพาณิชย์ในโฮมยิมอยู่ได้ 10-15 ปี ข้อแลกเปลี่ยน: การซื้อต้องติดต่อดีลเลอร์อุปกรณ์ฟิตเนส ตรวจชั่วโมงมอเตอร์ก่อนซื้อ (ต่ำกว่า 5,000 ชั่วโมงจะดีกว่า) และจัดการการขนส่งเครื่องหนัก 300+ lb
จุดเด่น
- ✓กลไก stepmill บันไดหมุนของแท้ในราคา refurbished
- ✓ความทนทานเกรดพาณิชย์ — ใช้ในบ้านได้ 10–15 ปี
- ✓ขั้น 7-8 นิ้ว กลไกเหมือน Gauntlet รุ่นปัจจุบัน
จุดด้อย
- ✗ต้องหาผ่านดีลเลอร์ ตรวจชั่วโมงมอเตอร์ และจัดการขนส่งเครื่องหนัก
รายละเอียดคะแนน
- Type
- Stepmill บันไดหมุน (พาณิชย์ รุ่นก่อน)
- Step height
- 7–8 นิ้ว
- Resistance levels
- หลายระดับ
- Availability
- Refurbished ผ่านดีลเลอร์
- Price
- US$1,500–2,500 (refurbished)
- Motor hours
- ต่ำกว่า 5,000 จะดีกว่า
- Longevity
- ใช้ในบ้าน 10–15 ปี
ไม่มีจำหน่ายในประเทศของคุณ
| สินค้า | Type | Console | Footprint | App | Subscription | Resistance | Position | Resistance range | Engagement | Common use | Weight capacity | Availability | Motor hours | Longevity | ||||
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| StairMaster Gauntlet Stepmill | Stepmill บันไดหมุน | 8 นิ้ว | 26 | จอสัมผัส + Bluetooth | ~440 lbs (200 kg) | ประมาณ 42 × 34 นิ้ว | US$4,500–6,000 | — | — | — | — | — | — | — | — | — | — | — |
| Bowflex Max Trainer M9 | Step climber + แขนเคลื่อนไหว | — | 20 | จอสัมผัส | ประมาณ 73 kg | — | US$1,999 | JRNY (สตรีมมิง + ปรับแรงต้านอัตโนมัติ) | รวม JRNY | — | — | — | — | — | — | — | — | — |
| Sunny Health & Fitness Mini Stair Stepper | มินิสเต็ปเปอร์แบบแป้น | 4–6 นิ้ว | — | LCD พื้นฐาน | ประมาณ 8 kg | กะทัดรัดมาก | US$30–60 | — | — | ไฮดรอลิก (ปรับได้) | — | — | — | — | — | — | — | — |
| NuStep T4r Recumbent Cross Trainer | ครอสเทรนเนอร์แบบนั่งเอน | — | — | — | — | — | US$2,995 | — | — | — | นั่ง | เกือบศูนย์ถึงสูง | ร่างกายส่วนบน + ล่างเต็มตัว | ฟื้นฟู, ผู้สูงอายุ | 300+ lbs | — | — | — |
| StairMaster 8-Series Stepmill (Refurbished) | Stepmill บันไดหมุน (พาณิชย์ รุ่นก่อน) | 7–8 นิ้ว | หลายระดับ | — | — | — | US$1,500–2,500 (refurbished) | — | — | — | — | — | — | — | — | Refurbished ผ่านดีลเลอร์ | ต่ำกว่า 5,000 จะดีกว่า | ใช้ในบ้าน 10–15 ปี |
Stepmill vs step climber: ความต่างเชิงกลไก
Stepmill (บันไดหมุน): StairMaster Gauntlet และซีรีส์ 8 คือ stepmill ของแท้ — มีขั้นบันไดหมุนจริง สูงขั้นละ 8 นิ้ว คุณก้าวขึ้นแต่ละขั้นเมื่อมันหมุนมา จำลองการปีนบันไดจริงเป๊ะ ข้อดี: ช่วงการเคลื่อนไหวเต็มและเป็นธรรมชาติ แต่ละก้าวต้องเหยียดสะโพกผ่านช่วงโค้งที่มีนัยสำคัญ stepmill กระตุ้นก้นได้เต็มกว่า step climber เพราะคุณทำเฟสเหยียดสุดของแต่ละก้าวครบ การเผาผลาญแคลอรีสูงมาก — ก้าวความเร็วปานกลางบน stepmill เผาผลาญ 400-600+ แคลอรีต่อชั่วโมงสำหรับผู้ใหญ่ส่วนใหญ่ เครื่อง stepmill หนัก (200-180 kg) ราคาแพง และส่วนใหญ่พบในยิมเชิงพาณิชย์
Step climber (เครื่องแบบแป้นเหยียบ): Bowflex Max Trainer และเครื่องสเต็ปเปอร์ใช้ในบ้านส่วนใหญ่ ใช้แป้นเหยียบอิสระสองข้างที่ยุบตัวสลับกัน — คุณกดข้างหนึ่งลงขณะที่อีกข้างยกขึ้น จำลองแรงถีบขาของการปีนโดยไม่มีช่วงเหยียดสะโพกเต็มโค้งแบบ stepmill นอกจากนี้ step climber ยังให้แขนเคลื่อนไหวได้ (Max Trainer มีมือจับที่เคลื่อนไหวเหมือนเครื่องเอลลิปติคัล) ซึ่งเพิ่มการเผาผลาญแคลอรีรวม ขนาดกะทัดรัดของ step climber (ปกติกินพื้นที่น้อยกว่า stepmill 50-70%) ทำให้เหมาะกับโฮมยิม
มินิสเต็ปเปอร์ (Sunny Health และรุ่นคล้ายกัน): สเต็ปเปอร์แป้นคู่ขนาดกะทัดรัด มีกลไกแรงต้านเล็ก ๆ และกินพื้นที่น้อยที่สุด ราคา US$30-150 ให้การก้าวพื้นฐาน แต่ช่วงแรงต้านจำกัด ไม่มีมือจับ และระยะก้าวสั้น (ปกติ 4-6 นิ้ว) เหมาะกับกิจกรรมเบา ๆ ใช้ที่โต๊ะทำงาน หรือบริบทฟื้นฟู แต่ไม่ให้แคลอรีหรือการกระตุ้นกล้ามเนื้อเทียบเท่า stepmill หรือ step climber ขนาดเต็ม — ระยะก้าวสั้นเกินไปสำหรับการกระตุ้นก้นอย่างมีนัยสำคัญ
StairMaster Gauntlet และซีรีส์ 8: มาตรฐานเชิงพาณิชย์
StairMaster Gauntlet คือ stepmill เชิงพาณิชย์เรือธงรุ่นปัจจุบัน — ขั้นบันไดหมุน 8 นิ้ว แรงต้าน 26 ระดับ จอสัมผัส และเชื่อมต่อ Bluetooth Gauntlet คือเครื่องที่หลายคนนึกถึงเมื่อพูดถึง StairMaster พบได้ในยิมเชิงพาณิชย์ส่วนใหญ่และให้การฝึกระบบหัวใจที่ท้าทายจริง สำหรับใช้ที่บ้าน Gauntlet เหมาะเฉพาะนักกีฬาจริงจังที่มีพื้นที่ยิมเฉพาะและงบระดับอุปกรณ์เชิงพาณิชย์ น้ำหนักประมาณ 200 kg — มักต้องเสริมพื้นรองรับ
StairMaster 8-Series Stepmill คือ stepmill เชิงพาณิชย์รุ่นก่อน — กลไกคล้าย Gauntlet ในราคาต่ำกว่าเมื่อซื้อใหม่หรือแบบ refurbished เครื่อง refurbished ซีรีส์ 8 มีขายในช่วง US$1,500-2,500 ทำให้เป็นทางเข้าสู่ stepmill ของแท้ที่เข้าถึงได้ที่สุด คุณภาพการสร้างระดับพาณิชย์และใช้ที่บ้านได้ 10-15 ปี ความสูงขั้นบันไดของซีรีส์ 8 คือ 7-8 นิ้ว — เทียบเท่า Gauntlet สำหรับนักโฮมยิมที่อยากได้ประสบการณ์ stepmill ของจริง เครื่อง refurbished ซีรีส์ 8 มักเป็นเส้นทางที่คุ้มค่าที่สุด
แคลอรีบน StairMaster: ความเร็วปานกลาง (ระดับ 8-10 จาก 20) เผาผลาญราว 400-500 แคลอรีต่อชั่วโมงสำหรับคนหนัก 68 kg ความพยายามสูงสุดให้ 600-700 แคลอรีต่อชั่วโมง ทำให้ StairMaster เป็นหนึ่งในเครื่องคาร์ดิโอเชิงพาณิชย์ที่ให้ผลลัพธ์สูงสุดต่อหน่วยเวลา การผสมระหว่างการเคลื่อนไหวไร้แรงกระแทกกับผลลัพธ์สูง ทำให้มีประโยชน์เป็นพิเศษสำหรับนักกีฬาที่วิ่งไม่ได้เพราะปัญหาข้อต่อ
Bowflex Max Trainer M9 และทางเลือกใช้ในบ้าน
Bowflex Max Trainer M9 คือ step climber เรือธงของ Bowflex ที่มีมือจับเคลื่อนไหว — ผสมการก้าวกับการดัน/ดึงของร่างกายส่วนบนเป็นคาร์ดิโอทั้งตัว M9 มีแรงต้าน 20 ระดับ เชื่อมต่อแอป JRNY (เวิร์กเอาต์เฉพาะบุคคลและสตรีมมิง) และจอสัมผัส ดีไซน์ของ Max Trainer เผาผลาญแคลอรีต่อเซสชันมากกว่า step climber ที่ใช้แค่ขา เพราะแขนที่เคลื่อนไหวเพิ่มการทำงานของร่างกายส่วนบน (ตรรกะเดียวกับ assault bike) Bowflex อ้างว่า Max Trainer เผาผลาญแคลอรีสูงกว่าคาร์ดิโอทั่วไปในเซสชันที่สั้นกว่า — การตลาดของสินค้าค่อนข้างดุดัน แต่แนวคิด (กล้ามเนื้อทำงานมากขึ้น = แคลอรีมากขึ้น) นั้นถูกต้อง ขนาดค่อนข้างกะทัดรัดสำหรับเครื่องคาร์ดิโอแบบเชื่อมต่อ
Bowflex Max Trainer M6 คือ Max Trainer รุ่นกลาง — กลไกคล้าย M9 แต่แรงต้านน้อยระดับกว่า (16 vs 20) จอ LCD แทนจอสัมผัส และฟีเจอร์ JRNY จำกัด สำหรับนักโฮมยิมที่อยากได้ประสบการณ์ Max Trainer โดยไม่ต้องจ่ายพรีเมียมของ M9 M6 ให้การก้าว + ร่างกายส่วนบนแบบเดียวกันในราคาต่ำกว่า ความต่างระหว่าง M6 กับ M9 อยู่ที่ประสบการณ์ดิจิทัลเป็นหลัก ไม่ใช่กลไกการออกกำลังกายพื้นฐาน
Sunny Health SF-S020 Mini Stepper คือจุดเริ่มต้นสายงบประหยัด — แป้นเหยียบเล็กสองข้างพร้อมแรงต้านไฮดรอลิก ไม่มีมือจับ ระยะก้าวราว 4-6 นิ้ว เหมาะกับการเคลื่อนไหวเบา ๆ ประจำวัน (เทียบเท่าการเดินที่โต๊ะทำงาน) การฟื้นฟู หรือคนที่อยากลงทุนน้อยที่สุดกับการก้าว มันไม่ใช่ตัวแทนของการฝึกหัวใจแบบจริงจัง — ช่วงแรงต้านจำกัดและระยะก้าวสั้นเกินไปสำหรับแคลอรีที่มีนัยสำคัญ ด้วยเงินเท่ากัน ยางยืดหรือเชือกกระโดดเป็นเครื่องมือฝึกความฟิตที่ได้ผลกว่า
เลือกหมวดเครื่องเดินขึ้นบันไดสำหรับโฮมยิม
สำหรับการฝึกหัวใจแบบจริงจัง: StairMaster ซีรีส์ 8 แบบ refurbished คือการลงทุนในบ้านที่ดีที่สุด ถ้าคุณอยากได้กลไก stepmill ของแท้และมีพื้นที่ (ราว 4 ft × 3 ft บวกระยะเผื่อ) เครื่อง refurbished เชิงพาณิชย์มักได้รับการดูแลดีจากสภาพแวดล้อมยิมและอยู่ได้อีกหลายปีในบ้าน ต้องซื้อผ่านดีลเลอร์อุปกรณ์ฟิตเนส — ตรวจชั่วโมงมอเตอร์ (ต่ำกว่า 5,000 ชั่วโมงจะดีกว่า) และทดสอบคอนโซลก่อนซื้อ
สำหรับคาร์ดิโอในบ้านที่ประหยัดพื้นที่: Bowflex Max Trainer M6 หรือ M9 ให้คาร์ดิโอผลลัพธ์สูงในพื้นที่เล็กกว่า stepmill หรือลู่วิ่ง ถ้าคุณอยากได้ฟีเจอร์ฟิตเนสแบบเชื่อมต่อ (แอป, คลาสสตรีมมิง) อีโคซิสเต็ม Max Trainer พัฒนามาเต็มที่แล้ว ส่วนของร่างกายส่วนบนทำให้เผาผลาญแคลอรีมีประสิทธิภาพกว่าตัวเลือกที่ใช้แค่ขา งบ: US$1,500-2,800 สำหรับเครื่องใหม่
สำหรับการถนอมข้อต่อและใช้แบบนั่ง: NuStep T4r recumbent stepper ออกแบบมาสำหรับการใช้แรงกระแทกต่ำและการฟื้นฟู — ท่านั่ง ใช้ร่างกายทั้งส่วนบนและล่าง แรงต้านปรับได้ตั้งแต่เกือบศูนย์ขึ้นไป เป็นตัวเลือกอันดับแรกสำหรับผู้ใช้ที่มีข้อจำกัดเรื่องเข่าหรือสะโพก ที่ต้องการฝึกหัวใจโดยไม่มีแรงกระแทกจากการยืน ใช้กันแพร่หลายในสถานกายภาพบำบัด สำหรับผู้ใหญ่สุขภาพดีที่ต้องการฝึกความเข้มสูง ดีไซน์แรงกระแทกต่ำของ NuStep หมายถึงความเข้มสูงสุดที่ต่ำกว่า
คำถามที่พบบ่อย
เครื่องเดินขึ้นบันไดดีกว่าลู่วิ่งสำหรับลดน้ำหนักไหม?▼
ควรใช้เครื่องเดินขึ้นบันไดนานแค่ไหนถึงจะได้เวิร์กเอาต์ที่ดี?▼
StairMaster กับสเต็ปเปอร์ทั่วไปต่างกันอย่างไร?▼
รายละเอียดสินค้าที่แนะนำในบทความนี้
StairMaster Gauntlet Stepmill$6,449.00ราคาอ้างอิงในสหรัฐฯมีจำหน่ายในสหรัฐฯ
- Bowflex Max Trainer M9$1,999ราคาอ้างอิงในสหรัฐฯ
ไม่มีจำหน่ายในประเทศของคุณ
Sunny Health & Fitness Mini Stair Stepper$39.99ราคาอ้างอิงในสหรัฐฯไม่มีจำหน่ายในประเทศของคุณ
NuStep T4r Recumbent Cross Trainer$2,995.00ราคาอ้างอิงในสหรัฐฯไม่มีจำหน่ายในประเทศของคุณ
StairMaster 8-Series Stepmill (Refurbished)$10,199.00ราคาอ้างอิงในสหรัฐฯไม่มีจำหน่ายในประเทศของคุณ
ราคามีการเปลี่ยนแปลง โปรดตรวจสอบราคาล่าสุดที่ร้านค้า
ความคิดเห็นและคำถาม
การพูดคุยอยู่ที่ nattzy ฟอรัมชุมชนของเรา เข้าสู่ระบบด้วย Google เพื่อร่วมพูดคุย
ดูกระทู้พูดคุยของหน้านี้บน nattzy ↗
ยังตัดสินใจไม่ได้? ถามคำถามของคุณเองกับชุมชน — ถามบน nattzy ↗
บทความที่เกี่ยวข้อง

ลู่วิ่งที่ดีที่สุด 2026: เปรียบเทียบรุ่นเชื่อมต่อ vs รุ่นพื้นฐาน

เครื่องดันขา Leg Press ที่ดีที่สุด 2026: เทียบ 4 รุ่น

เครื่อง Lat Pulldown ที่ดีที่สุด 2026: เทียบ 5 รุ่น

จักรยานออกกำลังกายที่ดีที่สุด 2026: Peloton vs NordicTrack

จักรยานปั่นที่ดีที่สุด 2026: เชื่อมต่อ vs สแตนด์อโลน

สนับเข่าวอลเลย์บอลที่ดีที่สุด 2026: ป้องกันได้โดยไม่ทำให้ช้า

.png?v=1640040616)
